Hơn 350 hội viên, phụ nữ được truyền thông phòng, chống bệnh ung thư vú
Sáng ngày 17/3, Hội LHPN tỉnh phối hợp với Tiến sỹ-Bác sỹ Nguyễn Thu Hương – Trưởng Đơn nguyên Vú, Bệnh viện Vinmec Times City và Công ty Phúc Thịnh tổ chức Chương trình Tư vấn - Siêu âm - Truyền thông phòng và phát hiện sớm bệnh ung thư vú tại thành phố Cam Ranh với sự tham gia của hơn 350 hội viên, phụ nữ, thành viên các câu lạc bộ “Phụ nữ hậu phương Trường Sa”, “Phụ nữ hướng về biển đảo”, “Phụ nữ đảm đang hướng về Trường Sa”…đến từ thành phố Cam Ranh và huyện Cam Lâm.
Truyền thông về phòng và phát hiện sớm bệnh ung thư vú cho hội viên, phụ nữ ở TP. Cam Ranh và huyện Cam Lâm.
Tại buổi truyền thông, các chị đã được nghe Tiến sỹ-Bác sỹ Nguyễn Thu Hương – Trưởng Đơn nguyên Vú, Bệnh viện Vinmec Times City trao đổi, chia sẻ các kiến thức, kỹ năng liên quan đến phòng, chống bệnh ung thư vú; hướng dẫn cách tự khám vú tại nhà để kịp thời phát hiện, phòng ngừa bệnh; thời điểm thích hợp để tự khám vú; cách nhận biết các dấu hiệu bất thường tại vùng vú…Đồng thời, các chị được đội ngũ bác sỹ trực tiếp siêu âm, tư vấn ngay tại Chương trình.
Nhân dịp này, thực hiện chương trình “Mẹ đỡ đầu”, Hội LHPN tỉnh đã trao tặng 20 suất học bổng cho các cháu mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn với 1.000.000đ/suất do Công ty TNHH Phúc Thịnh tài trợ.
Lãnh đạo Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Khánh Hòa cùng các đơn vị trao học bổng cho trẻ em mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn
Ban Gia đình xã hội - Kinh tế
- [03/10/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ thành phố Cam Ranh: đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ thành phố lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2021- 2026
- [22/09/2024] Cam Lâm: Trao phương tiện sinh kế giúp phụ nữ nghèo
- [26/07/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ các xã Ninh Phú, Ninh Đa, Ninh Sim, Ninh Sơn, Ninh Hưng, Ninh Tây, Ninh Xuân phối hợp tổ chức chuỗi hoạt động “Hướng về biển đảo quê hương”
- [25/07/2024] Ninh Trung: Tạo sinh kế cho gia đình hội viên có hoàn cảnh khó khăn.
- [24/07/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Diên Thạnh ra mắt Mô hình “Ngôi nhà xanh”
- [17/03/2024] Tập hợp, thu hút phụ nữ sinh hoạt Hội trên không gian mạng, là điểm nhấn bảo vệ an toàn cho phụ nữ và trẻ em gái
- [14/03/2024] Đẩy mạnh hoạt động văn hoá, văn nghệ, thể dục thể thao trong phong trào thi đua và thu hút hội viên của Hội LHPN phường Cam Phúc Bắc
- [14/03/2024] Phụ nữ Cam Ranh chung tay phòng chống rác thải nhựa với nhiều mô hình thiết thực tại các cơ sở Hội
- [14/03/2024] Vạn Ninh: Phụ nữ chung tay phòng, chống rác thải nhựa
- [13/03/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Khánh Sơn tổ chức Hội nghị ký kết giao ước thi đua năm 2024