Ninh Hà tổ chức Chương trình “Hướng về biển đảo quê hương” năm 2024
Sáng ngày 24/03/2024, Hội LHPN phường Ninh Hà đã tổ chức chương trình “Hướng về biển đảo quê hương”năm 2024 tại Tổ dân phố Hà Liên, phường Ninh Hà.
Tại chương trình “Hướng về biển đảo quê hương”Hội LHPN phường tuyên truyền về tình hình biển đảo Việt Nam, chủ trương của Đảng, Nhà nước đối với chủ quyền biên giới biển, đảo của Tổ quốc. Bên cạnh đó, Hội tuyên truyền phòng chống đuối nước ở trẻ em và để trang bị kiến thức cho các em vùng biển Hội đã trao tặng 10 áo phao cho các em học sinh tại vùng tặng 20 suất quà cho hội viên phụ nữ nghèo và Hội cũng đã kết nối trao tặng giống tôm cho hộ ngư dân nghèo trị giá 5 triệu đồng. Hội cũng đã tổ chức đá bóng nữ giao lưu cùng chị em tại vùng biển và trao tặng 20 suất quà cho các chị với tổng kinh phí thực hiện Chương trình là 10 triệu đồng.
Qua hoạt động này, đã cung cấp nhiều kiến thức bổ ích giúp cán bộ, hội viên phụ nữ hiểu sâu sắc hơn về chủ quyền biển, đảo; khơi dậy tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái, thực hiện tốt công tác hậu phương quân đội, xã hội từ thiện, giúp người dân, phụ nữ vùng biển, đảo có thêm ý chí vượt qua mọi khó khăn, thách thức cùng chung sức bảo vệ chủ quyền biển đảo quê hương.
Liên Hiệp
- [03/10/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ thành phố Cam Ranh: đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ thành phố lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2021- 2026
- [22/09/2024] Cam Lâm: Trao phương tiện sinh kế giúp phụ nữ nghèo
- [26/07/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ các xã Ninh Phú, Ninh Đa, Ninh Sim, Ninh Sơn, Ninh Hưng, Ninh Tây, Ninh Xuân phối hợp tổ chức chuỗi hoạt động “Hướng về biển đảo quê hương”
- [25/07/2024] Ninh Trung: Tạo sinh kế cho gia đình hội viên có hoàn cảnh khó khăn.
- [24/07/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Diên Thạnh ra mắt Mô hình “Ngôi nhà xanh”
- [26/03/2024] Sôi nổi tại giải Đi bộ nữ phường Ninh Giang năm 2024
- [23/03/2024] Chương trình “Mẹ đỡ đầu” là điểm tựa của trẻ em mồ côi
- [20/03/2024] Hội LHPN xã Cam Thành Nam tổ chức chương trình họp mặt các gia đình tiêu biểu với chủ đề “Hạnh phúc cho mọi người” nhân ngày 20/3
- [18/03/2024] Nâng cao đời sống từ nguồn vốn ưu đãi của Ngân hàng chính sách xã hội cho phụ nữ trên địa bàn phường Ninh Hà
- [18/03/2024] Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Vĩnh Nguyên: Trao 100 suất quà cho phụ nữ và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn